Page 1 of 1

Instagram SEO : Bi da hashtags azaman kalmomi

Posted: Tue Dec 17, 2024 8:39 am
by tonmoyt01
Don kwatantawa, tasirin da hashtags na Instagram ke da shi akan haɓaka ganuwa yayi kama da yadda kalmomin shiga zasu iya inganta SEO (injin bincike).

Idan kuna ƙoƙarin yin matsayi don mahimmin kalma akan Google, kuna buƙatar ƙirƙirar abun ciki da aka inganta don waccan kalmar akan blog ɗinku ko gidan yanar gizonku. Haka yake don hashtags na Instagram . Idan kuna da asusun Instagram na jama'a kuma ku ƙara hashtag zuwa post, wannan sakon zai kasance a bayyane akan shafin sakamako don madaidaicin hashtag.

Kuma tun da ana amfani da hashtags da nufin gano sabbin abun ciki, yin bayanan lambar wayar amfani da hashtag na “dama” na iya sanya ku a gaban masu sauraron ku, koda kuwa ba su da alaƙa da ku a da.

instagram seo: hashtags

Amma hashtags suna da amfani da yawa fiye da inganta hangen nesa. Kuna iya amfani da su don ginin al'umma, abubuwan da aka samar da mai amfani (UGC), yaƙin neman zaɓe, bincika masu sauraron ku, da ƙari.

Wannan shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don samun ingantaccen dabarun hashtag mai kyau; Ba tare da ɗaya ba, za ku iya rasa damar da za ku inganta asusunku da samar da ƙarin haɗin gwiwa da mabiya.


Image

Abin da ba ku gani ba shine duk aikin da ke bayan tsarawa da odar hashtags ɗinmu, nemo sabbin hashtags masu dacewa da bin diddigin ayyukansu. Amma wannan shine ɗayan mahimman sassa na ayyana dabarun ku!

Tuna: Dabarun hashtag ɗin ku na Instagram ba lallai ne ya zama mai sarƙaƙƙiya ba. Abu mafi mahimmanci shine ku gwada da bin diddigin ƙoƙarin ku don ku ga abin da ke aiki da abin da ba ya aiki.

Instagram SEO #3: Rubuta Bayanin Bayani
Yayin da sakonnin Instagram kawai ana iya nema ta hanyar hashtags da alamun wuri, akwai wasu hanyoyin da za a iya ƙara hangen nesa na abubuwan ku akan shafin Bincike na Instagram , kamar rubuta bayanan da suka dace.

Amma kafin mu nutse cikin yadda, bari mu ɗauki ɗan lokaci don yin magana game da yadda shafin Bincike yake aiki. Kamar yadda yake tare da ciyarwar ku ta Instagram, Instagram yana da shafin bincike algorithm wanda koyaushe ke koya daga halayenku akan app (kamar waɗanne asusun da kuke bi da waɗanne abubuwan da kuke so da yin sharhi) don tantance abubuwan da za ku fi jin daɗi.

Shi ya sa shafin Binciken ku ya bambanta da babban abokinku na Bincike: an tsara shi musamman don abin da kuka riga kuka nuna sha'awa akan Instagram (tare da wasu abubuwa kamar irin asusun da kuke bi, wurin ku, da kwanan nan kuka buga abun ciki).

instagram seo: shafin bincike

To ta yaya wannan ke da alaƙa da rubutun kalmomi?

Instagram yayi magana game da yadda suke amfani da koyan na'ura don tantance abubuwan da zasu nuna akan shafin Binciken ku. Lokacin yin shawarwarin abun ciki a cikin Bincike, suna mai da hankali kan gano "asusun da suka fi dacewa dangane da bukatun mutum," maimakon neman kowane posts.

A takaice dai, idan kun nuna sha'awar 'art latte art', Instagram zai ɗauki hakan a matsayin sigina don isar da ƙarin abun ciki daga asusun da galibi ke aikawa game da fasahar latte. Amma ta yaya Instagram ya san lokacin da asusu ke da alaƙa da fasahar latte ... ko wani abu ?

A cewar Instagram , suna gano asusun batutuwa masu kama da juna ta hanyar amfani da hanyar koyon injin da aka sani da "kalma na sakawa."

Ainihin abin da wannan ke nufi shine Instagram yana nazarin kalmomin da aka yi amfani da su a cikin asusu don sanin yadda suke da alaƙa da juna. Kuma yayin da wasu daga cikin waɗannan kalmomin sun fito daga sunan asusu, sunan mai amfani, da kuma bio (kamar yadda muka tattauna a sama), suna kuma fitowa daga rubutun da kuke rubutawa.

instagram seo: shafin bincike

A takaice dai, lokacin da kuka rubuta taken da ke bayyana kasuwancin ku ko masana'antar ku, Instagram zai lura da hakan kuma ya haɗa ku da asusun masu jigo iri ɗaya.

Wannan shi ne ɗan taƙaitaccen bayani game da yadda Instagram ke amfani da AI don zaɓar abun ciki don shafin Bincikensa, amma babban batu shine wannan: ta amfani da mahimman kalmomi masu mahimmanci a cikin bayanan ku na Instagram, yana yiwuwa ya bayyana akan shafin Bincike. waɗanda a baya suka nuna sha'awar batutuwan da suka shafi waɗannan kalmomin.

Instagram SEO #4: Ƙirƙiri alt rubutun ku
Instagram alt text sabon salo ne wanda ke ba ku damar rubuta alt rubutu na al'ada ta yadda zaku iya ƙara cikakken bayanin hotunanku. Kuma yayin da aka tsara fasalin da farko don masu amfani da Instagram waɗanda ke da nakasa, ana iya amfani da shi don SEO.

A halin yanzu, Instagram yana ƙirƙirar rubutun alt ta atomatik don ku iya sauraron kwatancen hoto ta hanyar mai karanta allo.

Siffar tana amfani da fasahar gano abu don samar da bayanin hotuna don masu karanta allo, ta yadda za ku ji jerin abubuwan da hotuna za su ƙunshi yayin da kuke kewayawa cikin ƙa'idar.

Amma kuma kuna iya ƙirƙirar alt rubutu na al'ada lokacin da kuka ɗora hoto don ƙirƙirar ƙarin bayanin abin da post ɗinku yake game da shi! Ga yadda za a yi: