Nasihun tallan abun ciki na 15 B2B don haɓaka dabarun shigar ku
Posted: Tue Dec 17, 2024 6:13 am
1. Ƙayyade ainihin mutumin saye ku
Don rubuta wani abu da ya dace, dole ne ku san wanda kuke rubutawa. Gaskiya ne ga masu rubutun rubutun Hollywood da mafi kyawun siyarwa, gaskiya ne ga masu sayar da abun ciki na B2B .
Kafin sanya alkalami zuwa takarda - ko yatsu zuwa madannai - yana da mahimmanci a ayyana ainihin mutumin da kake siye.
"Mutumin mai siye shi ne wakilcin ƙaya-ƙaya na ainihin abokin cinikin ku bisa binciken kasuwa da bayanan gaske."
- HubSpot
Makullin ƙirƙirar ingantaccen mutum mai siye B2B shine sanya kanku cikin takalmin masu sauraron ku.
Wadanne kalubale suke fuskanta?
Me suka damu?
Ta yaya suke hulɗa da kasuwanci?
Menene suke buƙatar sani kafin yanke shawarar siye?
Ta hanyar amsa waɗannan tambayoyin, zaku iya ƙirƙirar abun ciki mai taimako wanda ke magance manyan ƙalubalen mai siye ku yayin nuna samfuran ku da sabis ɗin ku.
“Kada ka faɗa cikin tarkon yin magana game da kanka kawai. Yi amfani da mutane don kiyaye abubuwan da ke cikin ku akan buƙatu da ƙalubalen mutanen da kuke ƙoƙarin kaiwa."
- George Denison, Babban Marubuci Abun ciki
2. Saita raga
Menene kuke so abun cikin ku ya cim ma? Ko shafin sayi jerin lambar waya samfur ne , blog, podcast, ko imel ɗin talla, kowane yanki na abun ciki da kuka ƙirƙira yakamata ya goyi bayan takamaiman burin kasuwanci.
Yi amfani da tsarin SMART don haɓaka maƙasudai na musamman, masu aunawa, masu iya cimmawa, masu dacewa, da kan lokaci. Misali, burin ku na iya zama don samar da sabbin jagorori 30 a cikin wata mai zuwa ko haɓaka rajistar demo da kashi 10% a cikin kwata na gaba.
“Kada ka ƙirƙiri abun ciki don kansa. Ka yi tunanin abin da kake so ya cim ma."
- John Websell, Marubucin abun ciki
3. Tsara abubuwan ku zuwa gungu na jigo
Samfurin gungu na jigo ya zama ginshiƙin dabarun tallan abun ciki nasara.
A cikin samfurin gungu na jigo, kun ƙirƙiri shafi na ginshiƙi wanda ya ƙunshi babban jigo. Cikakken Jagora ga Tsarin Yanar Gizo na B2B , alal misali. Sannan, zaku ƙirƙiri ƙananan abubuwan ciki, kamar shafukan yanar gizo, waɗanda ke hanyar haɗin kan batun laima. Misali, Yadda ake Zana Shafin Samfura ko Mafi kyawun Yanar Gizon B2B 10 a cikin 2022 .
topic-cluster-model-tsari-01
Hoton hoto: HubSpot
Wannan hanya tana da fa'idodi guda biyu.
Kwarewar mai amfani . Samfurin gungu na jigo yana taimaka muku tsara abun ciki zuwa tsari mai ma'ana. Wannan yana sauƙaƙa ga masu yiwuwa don kewaya abubuwan cikin ku da samun bayanan da suke buƙata.
SEO . Ƙirƙirar haɗin kai tsakanin abun cikin ku yana nuna Google cewa suna da alaƙa. Wannan yana haɓaka ikon batun batun ku kuma yana taimaka muku matsayi don mahimman kalmomin da kuka yi niyya.
4. Saita kalanda abun ciki
Sau da yawa, kamfanoni suna ƙirƙirar abun ciki bisa ga ka'ida, tare da kololuwa da magudanan ayyuka. Wataƙila ka ga da kanka. Kamfanin X na iya buga labarai huɗu wata ɗaya sannan ba komai na uku masu zuwa. Matsalar ita ce, jadawalin wallafe-wallafen da ba daidai ba zai iya rinjayar SEO mara kyau.
Madadin shine ƙirƙirar kalanda abun ciki .
Kalanda abun ciki yana kawo kwanciyar hankali ga hargitsi. Yana ba da sauƙi ga iyawa da tsara kamfen na gaba, yin amfani da abubuwan da suka faru na yanayi, da kuma kula da tsayayyen abun ciki.
“Yin tsarin abun ciki yana da sauƙi. Makowa da shi shine bangare mai wuya.”
- Rob White, Babban Marubuci Abun ciki
5. Ƙirƙiri abun ciki don kowane mataki na tafiyar mai siye
Abun ciki yana da muhimmiyar rawar da zai takawa wajen raya al'amura ta hanyar tafiyar mai siye. Don haka, yana da mahimmanci a yi la'akari da kowane mataki a cikin kalanda abun ciki.
Matakan tafiyar mai saye sune:
masu saye-tafiya-tsari-01
Hoton hoto: HubSpot
Fadakarwa
Mai siye yana sane da matsala ko ƙalubale kuma yana neman ayyana ta. A wannan matakin, yakamata ku mai da hankali kan abubuwan ilimi waɗanda ke magance matsalolin gama gari kuma suna jan hankalin masu neman ƙarin koyo. Yi tunanin abubuwan bulogi, eBooks, ko bidiyoyin ilimi.
La'akari
Mai siye ya bayyana matsalar. Yanzu sun shirya don fara binciken mafita. Abubuwa kamar nazarin shari'a da jagororin kwatancen samfur na iya taimakawa masu siye su rage jerin masu yuwuwar dillalai.
Shawara
A matakin yanke shawara, masu siye suna neman mai ba da mafita wanda ya fi dacewa da bukatun su. Abubuwan da kuke samarwa a wannan matakin yakamata su nuna fa'idodi na musamman na maganin ku da kuma yadda waɗannan fa'idodin zasu iya taimakawa masu siye tare da manyan abubuwan zafi. Nunin samfuran kyauta ko shawarwari suna da tasiri anan.
Karanta gabatarwarmu zuwa tallace-tallacen abun ciki na B2B anan kuma fara ƙirƙirar zirga-zirgar zirga-zirgar shigowa da jagora a yau.
6. Rubuta don abokin ciniki
Yawancin kasuwancin sun fada tarkon yin magana kawai game da kansu a cikin abubuwan da suke ciki. Yana da mahimmanci don haskaka USP na samfuran ku ko sabis ɗin ku kuma jagorantar mutane zuwa hanyoyin magance ku. Amma a ƙarshe, tallan abun ciki shine game da abokin ciniki.
Cire kuɗin ku daga lissafin. Yi tunani game da abin da ke da mahimmanci ga masu siyan ku kuma ƙirƙirar abun ciki wanda ke magance waɗannan matsalolin. Ka tuna, abun ciki mai kyau yana ilmantar da masu yiwuwa kuma yana taimaka musu samun mafita ga matsalolin kasuwancin su. Ba akwatin sabulu ba ne don gaya wa duniya dalilin da yasa kuka fi masu fafatawa.
"Kada ku rubuta game da ku kawai da abubuwan da kuke son rubutawa - duk game da abokin ciniki ne."
- Rob White, Babban Marubuci Abun ciki
7. Inganta don SEO
Abun ciki kawai yana ba da ƙima idan ana iya gano shi. Kuma yayin da yana da mahimmanci don rubutawa don ingantaccen mai siyan ku kuma taimaka musu akan hanyar su don siye, yana da mahimmanci daidai da haɓaka abubuwan ku don bincike.
B2B search engine ingantawa (SEO) shi ne duk game da ƙara kan layi ganuwa da kuma jawo dacewa, high quality zirga-zirga tare da duk abin da ka buga. Wannan yana farawa da gano mahimman kalmomin da kuke son sanyawa a kowane yanki da saka su ta zahiri cikin abubuwan ku. Sauran mahimman abubuwan SEO dole ne kuyi la'akari dasu sune:
Haɗa maƙallin maƙasudin ku a cikin metadata ( take, kwatance, da URL)
Tabbatar da kalmar maƙasudin ku ta bayyana a cikin H1 kuma aƙalla ƙaramin jigo ɗaya
Haɗi zuwa abubuwan da suka dace na ciki da abun ciki
Rubuta alt rubutu don kowane hotuna da suka bayyana a cikin abun ciki
"Lokacin da masu siyan ku ke nema akan Google, kuna son abun cikin ku ya fito. Haɗa kalmomi masu mahimmanci don taimakawa injunan bincike gano, fiddawa, da matsayi na abun cikin ku."
- Sophie Branigan, Marubucin abun ciki
8. Kiyaye sautin muryar ku daidai
Daidaitaccen sautin murya yana haɓaka wayar da kan alama, yana haɓaka sahihanci, kuma yana ƙarfafa amana. Amma kiyaye daidaito na iya zama ƙalubale. Musamman idan fiye da mutum ɗaya ke da alhakin samar da abun ciki a cikin kasuwancin ku.
Kuna iya guje wa wannan matsalar ta ƙirƙirar sautin jagororin murya don kasuwancin ku. Wannan yana tabbatar da cewa komai tashoshi da abokan cinikin ku ke amfani da su, kowane yanki na abun ciki da suke mu'amala da sauti kamar mutum ɗaya ne ya samar dashi.
“Kowane wurin taɓa abokin ciniki wata dama ce don nuna alamar ku da haɓaka amana. Samun daidaitaccen sautin murya yana taimakawa wajen sa ku zama masu aminci da sanin yakamata."
- El Cook, Marubucin abun ciki
9. Sanya shi na musamman
Tallace-tallacen abun ciki galibi yana jin kamar Ranar Groundhog. Kowa yana maimaita bayanai iri ɗaya ta hanya ɗaya ba tare da ƙara wani sabon abu a cikin tattaunawar ba. Labari mai dadi shine, wannan yana ba ku dama ta zinare don bambanta kanku da masu fafatawa.
Raba ra'ayin ku. Ɗauki hanya ta daban. Ka ba masu fa'ida amfanin ilimin ku da gogewar ku. A wani lokaci da ba kasafai ba za ku iya tunanin ƙugiya ta musamman, yi la'akari da yadda za ku iya inganta abubuwan da ke can. Fadada tattaunawar ko samar da sabbin fahimta waɗanda ke ƙara ƙima ga abokan ciniki masu zuwa.
"Raba ra'ayi na musamman da hangen nesa na alamar ku. Babban abun ciki baya buƙatar sake ƙirƙira dabaran, amma kuna son ficewa."
- Sophie Branigan, Marubucin abun ciki
10. Mai da hankali kan karantawa da tsari
Yin amfani da hadaddun yare da ba dole ba, jumlolin jargon-nauyi ba sa haifar da kwarin gwiwa ko nuna gwaninta. A gaskiya ma, bincike ya nuna zai iya yin akasin tasiri a kan masu karatun ku.
Lokacin rubuta don masu sauraron B2B, iya karantawa shine maɓalli. Yi amfani da harshe mai sauƙi da bayyananne don sa abun cikin ku ya zama mai sauƙi da sauƙin narkewa.
Hakanan ya kamata ku kula da hankali ga tsari. Wasu mutane sun fi son bincika abun ciki maimakon karanta shi daga sama zuwa kasa. Yi tunani game da yadda za ku iya amfani da jeri, ƙananan kanun labarai, hutun layi, da rubutu mai ƙarfin hali/ƙira don sauƙaƙe abun cikin ku don dubawa. Masu sauraron ku za su gode muku.
Abubuwan da za a yi la'akari yayin ƙirƙirar abun ciki a rubuce:
Zaɓin kalma
Tsarin jumla da rikitarwa
Karamin kanun labarai
Harsashi da lissafin lambobi
Abubuwan gani
Muryar mai aiki / m
Matsakaicin rubutun rubutu, babban rubutu, rubutu da sauransu.
Kira-to-aiki (CTA) jeri
“Mutane ba safai suke karanta abun ciki daga farko zuwa ƙarshe. Share kanun labarai da tsararrun sakin layi suna taimaka wa masu karatu su ɗauka da duba rubutu cikin sauri."
- Sophie Branigan, Marubucin abun ciki
11. Bincika nau'ikan abun ciki daban-daban
Akwai damammaki da yawa don yin ƙarin tare da abubuwan ku fiye da bulogi da eBooks.
Bayanan bayanai
Bidiyo
Podcasts
Yanar gizo
Kayan aikin hulɗa, misali ƙididdiga
Gwaji tare da nau'ikan abun ciki daban-daban yana ba ku damar shaƙasa rai mai daɗi cikin batutuwa waɗanda ƙila an rufe su cikin ƙarin tsarin gargajiya.
Bari mu ce kuna aiki da kamfani wanda ya ƙware wajen canza wuraren aiki tare da fasahar dijital. Akwai ɗaruruwan shafukan yanar gizo waɗanda ke ba da shawarwari kan hanyoyin tallafawa ma'aikatan haɗin gwiwa. Don haka me yasa ba za ku haɗa abubuwa tare da podcast wanda masu siye za su iya jin daɗin tafiya ba? A madadin, zaku iya juyar da hanyoyin ɗaukar maɓalli zuwa jerin sakonnin zamantakewa waɗanda ke da sauƙin narkewa.
12. Mayar da abun cikin ku
Shin kun taɓa karanta labarin kuma kuyi tunanin "wanda zai sa kwasfan fayiloli mai ban sha'awa"? Ko sanya shi rabin ta cikin farar takarda kuma ya tambayi kanku "me yasa ba a sami sigar da ke da maɓalli ba kawai"? Ba kai kaɗai bane kuma a yau, sake fasalin abun ciki ya zama sanannen dabara a tsakanin 'yan kasuwa.
Yana ɗaukar fiye da kerawa don ƙirƙirar abun ciki. Yana ɗaukar lokaci da ƙoƙari. Sake sakewa ko sake amfani da albarkatun da ke akwai yana ba ku damar aiki a mafi girman inganci da haɓaka ROI. Hakanan yana ba ku damar isa ga mafi yawan masu sauraro. Mutane suna cin abun ciki daban. Wasu sun fi son rubutaccen kalma; wasu sun fi son tsarin gani. Don haka, ƙarin hanyoyin da zaku iya raba abubuwan ku, yawan mutanen da zaku iya kaiwa.
"Blogon jiya shine podcast na gobe."
- Rob White, Babban Marubuci Abun ciki
13. Bincika abubuwan ku akai-akai
Tsayar da abun cikin ku da dacewa da sabuntawa shine ɗayan mafi ƙalubale na tallan abun ciki. Kuna buƙatar hanyar da za a bibiyar kadarorin ku bisa tsari. Kuma hanya mafi kyau don yin hakan ita ce ta binciken abun ciki.
“Binciken abun ciki yana bayyana tsarin tattarawa da nazarin kadarori akan gidan yanar gizo, kamar shafukan saukarwa ko shafukan yanar gizo. Binciken abun ciki yana adana kayan gidan yanar gizon kuma yana ba da haske kan abin da za a ƙirƙira, sabuntawa, sake rubutawa, ko sharewa"
- HubSpot
Binciken abun ciki na yau da kullun yana taimaka muku:
Gano mafi kyawun abun ciki da mafi munin aiki
Sabunta albarkatu tare da sabbin fahimta don kiyaye su sabo da dacewa
Nemo dama don mayar da abun ciki
Gano abin da ke ji da masu sauraron ku da abin da ba ya so
Auna aikin akan lokaci
Ka tuna, binciken abun ciki yana da ƙarfi lokacin da kake aiki akan bincikenka. Lokacin da kuka gano wani abu da ya cancanci ɗaukakawa ko sake fasalta shi, ƙara shi zuwa shirin abun ciki.
14. Auna sakamakon ku
Ƙirƙirar albarkatu masu amfani yanki ɗaya ne kawai na wasan cacar-bakin tallan abun ciki. Sakin labarai, bidiyoyi, da jagorori akai-akai yana da kyau. Amma don haɓaka ROI, kuna buƙatar tono cikin nazarin ku kuma ku auna nasarar ƙoƙarin ku.
Nasara tana nufin abubuwa daban-daban ga mutane daban-daban. Ga wasu, game da samar da zirga-zirga da jagora ne. Yayin da wasu, abu ne mai ma'ana kamar alamar demo. Duk ya dogara da burin da kuka tsara don cim ma kowane yanki na abun ciki.
Ta hanyar bitar bayanan ku akai-akai, zaku iya gano abin da ke aiki da abin da baya aikatawa. Wannan yana ceton ku lokaci, ƙoƙari, da kuɗi kuma yana ba ku damar mai da hankali kan abin da ke aiki . Hakanan yana taimaka muku inganta dabarun ku da nuna ROI ga masu ruwa da tsaki.
15. Yi shirin kare shirin ku
Kamar kowace dama, shugabannin kasuwanci suna son sanin haɗarin haɗari da lada kafin su saka hannun jari a cikin tallan abun ciki.
Kafin kawo dabarun tallan abun cikin ku ga hukumar, gina shari'ar kasuwanci don tallafawa muhawarar ku. Wannan ya kamata ya ƙunshi duk mahimman tushe, gami da:
Menene dalilan kasuwanci na saka hannun jari a tallan abun ciki?
Nawa ne kudin aiwatar da dabarun ku?
Yaushe masu ruwa da tsaki za su yi tsammanin dawowar jarin su?
Me yasa tallan abun ciki shine ingantaccen saka hannun jari
A cikin yanayin dijital-farko na yau, abun ciki shine mafi sauri, mafi sauƙi, kuma hanya mafi inganci don isa ga masu siyan ku.
68% na abokan cinikin B2B suna gudanar da bincike kan layi mai zaman kansa kafin yin siye. Saka hannun jari a dabarun tallan abun ciki yana gina haɗin kai tsakanin ku da masu siyan ku masu kyau kuma yana kafa tushe don samun nasara mai shiga nan gaba.
Don rubuta wani abu da ya dace, dole ne ku san wanda kuke rubutawa. Gaskiya ne ga masu rubutun rubutun Hollywood da mafi kyawun siyarwa, gaskiya ne ga masu sayar da abun ciki na B2B .
Kafin sanya alkalami zuwa takarda - ko yatsu zuwa madannai - yana da mahimmanci a ayyana ainihin mutumin da kake siye.
"Mutumin mai siye shi ne wakilcin ƙaya-ƙaya na ainihin abokin cinikin ku bisa binciken kasuwa da bayanan gaske."
- HubSpot
Makullin ƙirƙirar ingantaccen mutum mai siye B2B shine sanya kanku cikin takalmin masu sauraron ku.
Wadanne kalubale suke fuskanta?
Me suka damu?
Ta yaya suke hulɗa da kasuwanci?
Menene suke buƙatar sani kafin yanke shawarar siye?
Ta hanyar amsa waɗannan tambayoyin, zaku iya ƙirƙirar abun ciki mai taimako wanda ke magance manyan ƙalubalen mai siye ku yayin nuna samfuran ku da sabis ɗin ku.
“Kada ka faɗa cikin tarkon yin magana game da kanka kawai. Yi amfani da mutane don kiyaye abubuwan da ke cikin ku akan buƙatu da ƙalubalen mutanen da kuke ƙoƙarin kaiwa."
- George Denison, Babban Marubuci Abun ciki
2. Saita raga
Menene kuke so abun cikin ku ya cim ma? Ko shafin sayi jerin lambar waya samfur ne , blog, podcast, ko imel ɗin talla, kowane yanki na abun ciki da kuka ƙirƙira yakamata ya goyi bayan takamaiman burin kasuwanci.
Yi amfani da tsarin SMART don haɓaka maƙasudai na musamman, masu aunawa, masu iya cimmawa, masu dacewa, da kan lokaci. Misali, burin ku na iya zama don samar da sabbin jagorori 30 a cikin wata mai zuwa ko haɓaka rajistar demo da kashi 10% a cikin kwata na gaba.
“Kada ka ƙirƙiri abun ciki don kansa. Ka yi tunanin abin da kake so ya cim ma."
- John Websell, Marubucin abun ciki
3. Tsara abubuwan ku zuwa gungu na jigo
Samfurin gungu na jigo ya zama ginshiƙin dabarun tallan abun ciki nasara.
A cikin samfurin gungu na jigo, kun ƙirƙiri shafi na ginshiƙi wanda ya ƙunshi babban jigo. Cikakken Jagora ga Tsarin Yanar Gizo na B2B , alal misali. Sannan, zaku ƙirƙiri ƙananan abubuwan ciki, kamar shafukan yanar gizo, waɗanda ke hanyar haɗin kan batun laima. Misali, Yadda ake Zana Shafin Samfura ko Mafi kyawun Yanar Gizon B2B 10 a cikin 2022 .
topic-cluster-model-tsari-01
Hoton hoto: HubSpot
Wannan hanya tana da fa'idodi guda biyu.
Kwarewar mai amfani . Samfurin gungu na jigo yana taimaka muku tsara abun ciki zuwa tsari mai ma'ana. Wannan yana sauƙaƙa ga masu yiwuwa don kewaya abubuwan cikin ku da samun bayanan da suke buƙata.
SEO . Ƙirƙirar haɗin kai tsakanin abun cikin ku yana nuna Google cewa suna da alaƙa. Wannan yana haɓaka ikon batun batun ku kuma yana taimaka muku matsayi don mahimman kalmomin da kuka yi niyya.
4. Saita kalanda abun ciki
Sau da yawa, kamfanoni suna ƙirƙirar abun ciki bisa ga ka'ida, tare da kololuwa da magudanan ayyuka. Wataƙila ka ga da kanka. Kamfanin X na iya buga labarai huɗu wata ɗaya sannan ba komai na uku masu zuwa. Matsalar ita ce, jadawalin wallafe-wallafen da ba daidai ba zai iya rinjayar SEO mara kyau.
Madadin shine ƙirƙirar kalanda abun ciki .
Kalanda abun ciki yana kawo kwanciyar hankali ga hargitsi. Yana ba da sauƙi ga iyawa da tsara kamfen na gaba, yin amfani da abubuwan da suka faru na yanayi, da kuma kula da tsayayyen abun ciki.
“Yin tsarin abun ciki yana da sauƙi. Makowa da shi shine bangare mai wuya.”
- Rob White, Babban Marubuci Abun ciki
5. Ƙirƙiri abun ciki don kowane mataki na tafiyar mai siye
Abun ciki yana da muhimmiyar rawar da zai takawa wajen raya al'amura ta hanyar tafiyar mai siye. Don haka, yana da mahimmanci a yi la'akari da kowane mataki a cikin kalanda abun ciki.
Matakan tafiyar mai saye sune:
masu saye-tafiya-tsari-01
Hoton hoto: HubSpot
Fadakarwa
Mai siye yana sane da matsala ko ƙalubale kuma yana neman ayyana ta. A wannan matakin, yakamata ku mai da hankali kan abubuwan ilimi waɗanda ke magance matsalolin gama gari kuma suna jan hankalin masu neman ƙarin koyo. Yi tunanin abubuwan bulogi, eBooks, ko bidiyoyin ilimi.
La'akari
Mai siye ya bayyana matsalar. Yanzu sun shirya don fara binciken mafita. Abubuwa kamar nazarin shari'a da jagororin kwatancen samfur na iya taimakawa masu siye su rage jerin masu yuwuwar dillalai.
Shawara
A matakin yanke shawara, masu siye suna neman mai ba da mafita wanda ya fi dacewa da bukatun su. Abubuwan da kuke samarwa a wannan matakin yakamata su nuna fa'idodi na musamman na maganin ku da kuma yadda waɗannan fa'idodin zasu iya taimakawa masu siye tare da manyan abubuwan zafi. Nunin samfuran kyauta ko shawarwari suna da tasiri anan.
Karanta gabatarwarmu zuwa tallace-tallacen abun ciki na B2B anan kuma fara ƙirƙirar zirga-zirgar zirga-zirgar shigowa da jagora a yau.
6. Rubuta don abokin ciniki
Yawancin kasuwancin sun fada tarkon yin magana kawai game da kansu a cikin abubuwan da suke ciki. Yana da mahimmanci don haskaka USP na samfuran ku ko sabis ɗin ku kuma jagorantar mutane zuwa hanyoyin magance ku. Amma a ƙarshe, tallan abun ciki shine game da abokin ciniki.
Cire kuɗin ku daga lissafin. Yi tunani game da abin da ke da mahimmanci ga masu siyan ku kuma ƙirƙirar abun ciki wanda ke magance waɗannan matsalolin. Ka tuna, abun ciki mai kyau yana ilmantar da masu yiwuwa kuma yana taimaka musu samun mafita ga matsalolin kasuwancin su. Ba akwatin sabulu ba ne don gaya wa duniya dalilin da yasa kuka fi masu fafatawa.
"Kada ku rubuta game da ku kawai da abubuwan da kuke son rubutawa - duk game da abokin ciniki ne."
- Rob White, Babban Marubuci Abun ciki
7. Inganta don SEO
Abun ciki kawai yana ba da ƙima idan ana iya gano shi. Kuma yayin da yana da mahimmanci don rubutawa don ingantaccen mai siyan ku kuma taimaka musu akan hanyar su don siye, yana da mahimmanci daidai da haɓaka abubuwan ku don bincike.
B2B search engine ingantawa (SEO) shi ne duk game da ƙara kan layi ganuwa da kuma jawo dacewa, high quality zirga-zirga tare da duk abin da ka buga. Wannan yana farawa da gano mahimman kalmomin da kuke son sanyawa a kowane yanki da saka su ta zahiri cikin abubuwan ku. Sauran mahimman abubuwan SEO dole ne kuyi la'akari dasu sune:
Haɗa maƙallin maƙasudin ku a cikin metadata ( take, kwatance, da URL)
Tabbatar da kalmar maƙasudin ku ta bayyana a cikin H1 kuma aƙalla ƙaramin jigo ɗaya
Haɗi zuwa abubuwan da suka dace na ciki da abun ciki
Rubuta alt rubutu don kowane hotuna da suka bayyana a cikin abun ciki
"Lokacin da masu siyan ku ke nema akan Google, kuna son abun cikin ku ya fito. Haɗa kalmomi masu mahimmanci don taimakawa injunan bincike gano, fiddawa, da matsayi na abun cikin ku."
- Sophie Branigan, Marubucin abun ciki
8. Kiyaye sautin muryar ku daidai
Daidaitaccen sautin murya yana haɓaka wayar da kan alama, yana haɓaka sahihanci, kuma yana ƙarfafa amana. Amma kiyaye daidaito na iya zama ƙalubale. Musamman idan fiye da mutum ɗaya ke da alhakin samar da abun ciki a cikin kasuwancin ku.
Kuna iya guje wa wannan matsalar ta ƙirƙirar sautin jagororin murya don kasuwancin ku. Wannan yana tabbatar da cewa komai tashoshi da abokan cinikin ku ke amfani da su, kowane yanki na abun ciki da suke mu'amala da sauti kamar mutum ɗaya ne ya samar dashi.
“Kowane wurin taɓa abokin ciniki wata dama ce don nuna alamar ku da haɓaka amana. Samun daidaitaccen sautin murya yana taimakawa wajen sa ku zama masu aminci da sanin yakamata."
- El Cook, Marubucin abun ciki
9. Sanya shi na musamman
Tallace-tallacen abun ciki galibi yana jin kamar Ranar Groundhog. Kowa yana maimaita bayanai iri ɗaya ta hanya ɗaya ba tare da ƙara wani sabon abu a cikin tattaunawar ba. Labari mai dadi shine, wannan yana ba ku dama ta zinare don bambanta kanku da masu fafatawa.
Raba ra'ayin ku. Ɗauki hanya ta daban. Ka ba masu fa'ida amfanin ilimin ku da gogewar ku. A wani lokaci da ba kasafai ba za ku iya tunanin ƙugiya ta musamman, yi la'akari da yadda za ku iya inganta abubuwan da ke can. Fadada tattaunawar ko samar da sabbin fahimta waɗanda ke ƙara ƙima ga abokan ciniki masu zuwa.
"Raba ra'ayi na musamman da hangen nesa na alamar ku. Babban abun ciki baya buƙatar sake ƙirƙira dabaran, amma kuna son ficewa."
- Sophie Branigan, Marubucin abun ciki
10. Mai da hankali kan karantawa da tsari
Yin amfani da hadaddun yare da ba dole ba, jumlolin jargon-nauyi ba sa haifar da kwarin gwiwa ko nuna gwaninta. A gaskiya ma, bincike ya nuna zai iya yin akasin tasiri a kan masu karatun ku.
Lokacin rubuta don masu sauraron B2B, iya karantawa shine maɓalli. Yi amfani da harshe mai sauƙi da bayyananne don sa abun cikin ku ya zama mai sauƙi da sauƙin narkewa.
Hakanan ya kamata ku kula da hankali ga tsari. Wasu mutane sun fi son bincika abun ciki maimakon karanta shi daga sama zuwa kasa. Yi tunani game da yadda za ku iya amfani da jeri, ƙananan kanun labarai, hutun layi, da rubutu mai ƙarfin hali/ƙira don sauƙaƙe abun cikin ku don dubawa. Masu sauraron ku za su gode muku.
Abubuwan da za a yi la'akari yayin ƙirƙirar abun ciki a rubuce:
Zaɓin kalma
Tsarin jumla da rikitarwa
Karamin kanun labarai
Harsashi da lissafin lambobi
Abubuwan gani
Muryar mai aiki / m
Matsakaicin rubutun rubutu, babban rubutu, rubutu da sauransu.
Kira-to-aiki (CTA) jeri
“Mutane ba safai suke karanta abun ciki daga farko zuwa ƙarshe. Share kanun labarai da tsararrun sakin layi suna taimaka wa masu karatu su ɗauka da duba rubutu cikin sauri."
- Sophie Branigan, Marubucin abun ciki
11. Bincika nau'ikan abun ciki daban-daban
Akwai damammaki da yawa don yin ƙarin tare da abubuwan ku fiye da bulogi da eBooks.
Bayanan bayanai
Bidiyo
Podcasts
Yanar gizo
Kayan aikin hulɗa, misali ƙididdiga
Gwaji tare da nau'ikan abun ciki daban-daban yana ba ku damar shaƙasa rai mai daɗi cikin batutuwa waɗanda ƙila an rufe su cikin ƙarin tsarin gargajiya.
Bari mu ce kuna aiki da kamfani wanda ya ƙware wajen canza wuraren aiki tare da fasahar dijital. Akwai ɗaruruwan shafukan yanar gizo waɗanda ke ba da shawarwari kan hanyoyin tallafawa ma'aikatan haɗin gwiwa. Don haka me yasa ba za ku haɗa abubuwa tare da podcast wanda masu siye za su iya jin daɗin tafiya ba? A madadin, zaku iya juyar da hanyoyin ɗaukar maɓalli zuwa jerin sakonnin zamantakewa waɗanda ke da sauƙin narkewa.
12. Mayar da abun cikin ku
Shin kun taɓa karanta labarin kuma kuyi tunanin "wanda zai sa kwasfan fayiloli mai ban sha'awa"? Ko sanya shi rabin ta cikin farar takarda kuma ya tambayi kanku "me yasa ba a sami sigar da ke da maɓalli ba kawai"? Ba kai kaɗai bane kuma a yau, sake fasalin abun ciki ya zama sanannen dabara a tsakanin 'yan kasuwa.
Yana ɗaukar fiye da kerawa don ƙirƙirar abun ciki. Yana ɗaukar lokaci da ƙoƙari. Sake sakewa ko sake amfani da albarkatun da ke akwai yana ba ku damar aiki a mafi girman inganci da haɓaka ROI. Hakanan yana ba ku damar isa ga mafi yawan masu sauraro. Mutane suna cin abun ciki daban. Wasu sun fi son rubutaccen kalma; wasu sun fi son tsarin gani. Don haka, ƙarin hanyoyin da zaku iya raba abubuwan ku, yawan mutanen da zaku iya kaiwa.
"Blogon jiya shine podcast na gobe."
- Rob White, Babban Marubuci Abun ciki
13. Bincika abubuwan ku akai-akai
Tsayar da abun cikin ku da dacewa da sabuntawa shine ɗayan mafi ƙalubale na tallan abun ciki. Kuna buƙatar hanyar da za a bibiyar kadarorin ku bisa tsari. Kuma hanya mafi kyau don yin hakan ita ce ta binciken abun ciki.
“Binciken abun ciki yana bayyana tsarin tattarawa da nazarin kadarori akan gidan yanar gizo, kamar shafukan saukarwa ko shafukan yanar gizo. Binciken abun ciki yana adana kayan gidan yanar gizon kuma yana ba da haske kan abin da za a ƙirƙira, sabuntawa, sake rubutawa, ko sharewa"
- HubSpot
Binciken abun ciki na yau da kullun yana taimaka muku:
Gano mafi kyawun abun ciki da mafi munin aiki
Sabunta albarkatu tare da sabbin fahimta don kiyaye su sabo da dacewa
Nemo dama don mayar da abun ciki
Gano abin da ke ji da masu sauraron ku da abin da ba ya so
Auna aikin akan lokaci
Ka tuna, binciken abun ciki yana da ƙarfi lokacin da kake aiki akan bincikenka. Lokacin da kuka gano wani abu da ya cancanci ɗaukakawa ko sake fasalta shi, ƙara shi zuwa shirin abun ciki.
14. Auna sakamakon ku
Ƙirƙirar albarkatu masu amfani yanki ɗaya ne kawai na wasan cacar-bakin tallan abun ciki. Sakin labarai, bidiyoyi, da jagorori akai-akai yana da kyau. Amma don haɓaka ROI, kuna buƙatar tono cikin nazarin ku kuma ku auna nasarar ƙoƙarin ku.
Nasara tana nufin abubuwa daban-daban ga mutane daban-daban. Ga wasu, game da samar da zirga-zirga da jagora ne. Yayin da wasu, abu ne mai ma'ana kamar alamar demo. Duk ya dogara da burin da kuka tsara don cim ma kowane yanki na abun ciki.
Ta hanyar bitar bayanan ku akai-akai, zaku iya gano abin da ke aiki da abin da baya aikatawa. Wannan yana ceton ku lokaci, ƙoƙari, da kuɗi kuma yana ba ku damar mai da hankali kan abin da ke aiki . Hakanan yana taimaka muku inganta dabarun ku da nuna ROI ga masu ruwa da tsaki.
15. Yi shirin kare shirin ku
Kamar kowace dama, shugabannin kasuwanci suna son sanin haɗarin haɗari da lada kafin su saka hannun jari a cikin tallan abun ciki.
Kafin kawo dabarun tallan abun cikin ku ga hukumar, gina shari'ar kasuwanci don tallafawa muhawarar ku. Wannan ya kamata ya ƙunshi duk mahimman tushe, gami da:
Menene dalilan kasuwanci na saka hannun jari a tallan abun ciki?
Nawa ne kudin aiwatar da dabarun ku?
Yaushe masu ruwa da tsaki za su yi tsammanin dawowar jarin su?
Me yasa tallan abun ciki shine ingantaccen saka hannun jari
A cikin yanayin dijital-farko na yau, abun ciki shine mafi sauri, mafi sauƙi, kuma hanya mafi inganci don isa ga masu siyan ku.
68% na abokan cinikin B2B suna gudanar da bincike kan layi mai zaman kansa kafin yin siye. Saka hannun jari a dabarun tallan abun ciki yana gina haɗin kai tsakanin ku da masu siyan ku masu kyau kuma yana kafa tushe don samun nasara mai shiga nan gaba.